Elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na GEF: mada za somo
Elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na GEF: mada za somo
Anonim

Uzalendo ni hisia ya kijamii ambayo ina sifa ya kushikamana na ardhi asilia, watu na mila zake.

Elimu ya maadili na uzalendo ni mfumo wa shughuli unaolenga kuwajengea raia hisia ya wajibu kuelekea nchi yao ya asili, utambulisho wa kitaifa, utayari wa kutetea nchi yao ya asili.

Umuhimu wa elimu ya uzalendo

Elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na GEF inafaa kabisa katika hali za leo. Hii ni kwa sababu ya uanzishwaji wa kipaumbele cha maadili ya nyenzo kuliko ya kiroho katika jamii yetu. Walakini, malezi ya kizazi kipya ndani ya mfumo wa heshima na upendo kwa Nchi ya Mama huunda idadi ya watu wenye afya nzuri kiadili, na wanaoweza kuishi.

elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya awali kulingana na fgos
elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya awali kulingana na fgos

Watoto walio katika umri wa kwenda shule ya mapema wana hisia sana, kudadisi, tayari kuhurumiwa, wako katika mchakato wa kuunda miongozo ya kibinafsi, kwa hivyo inawezekana kufanya kazi ya elimu kwa matokeo mazuri. Hiipia huchangia kwa urahisi wa watoto wa shule ya mapema kuathiriwa na watu wazima.

Malengo na malengo

Elimu ya uzalendo katika taasisi ya elimu ya shule ya mapema inafanywa kwa lengo la kukuza upendo kwa nchi ya baba, mtazamo wa kuwajibika kwa mazingira na watu, na kuanzisha uhusiano thabiti kati ya vizazi. Uundaji wa maadili haya hutokea kama matokeo ya kazi yenye kusudi na ya utaratibu na mtoto.

elimu ya maadili ya kizalendo
elimu ya maadili ya kizalendo

Elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na GEF inamaanisha kazi zifuatazo:

  • uundaji wa sifa za kimaadili na kiroho za mtu binafsi;
  • kuunda hali ya fahari katika taifa la mtu;
  • kujenga tabia ya kuheshimu mila ya kitaifa na kitamaduni ya watu wao;
  • uundaji wa nafasi huria kuelekea rika, watu wazima, watu wa mataifa mengine.

Mfumo na mbinu za kupanga kazi

Mpango wa elimu ya kizalendo katika taasisi za shule ya mapema inamaanisha, kwanza kabisa, shirika la kazi ya mbinu ya ndani katika mwelekeo huu. Kwa kuwa ikiwa mwalimu mwenyewe hajisikii kupenda nchi ya baba, basi hataweza kuifikisha kwa watoto, mwalimu pia anahitaji kujua jinsi ya kufikisha maoni ya uzalendo kwa watoto wa shule ya mapema. Kazi ya kimbinu juu ya elimu ya kizalendo katika taasisi ya elimu ya shule ya mapema inakusudia kuboresha kiwango cha sifa za waelimishaji, ujuzi wao wa ufundishaji. Kwa hili, mabaraza ya walimu wa mada, mashauriano, kutembeleana madarasa hufanyika.

Sehemu ya pili ya kazi ya mbinu ni mwingiliano nawazazi, familia ya mtoto, kwa kuwa wana athari kubwa katika malezi ya utu wa mtoto wa shule ya mapema, na ni muhimu kupendekeza kwao mwelekeo kuu wa maendeleo mafanikio ya maadili na kiroho kwa watoto. Mikutano ya mada, mazungumzo hufanyika na wazazi, wanahusika katika shirika na kushiriki katika shughuli za taasisi ya elimu ya shule ya mapema.

mpango wa elimu ya kizalendo
mpango wa elimu ya kizalendo

Elimu ya kizalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na Kiwango cha Elimu cha Jimbo la Shirikisho hufafanua mbinu za kufanya kazi na watoto wa shule ya mapema:

  • mpangilio wa kona za wazalendo katika shule ya awali;
  • shirika la safari za kutembelea vivutio vya ardhi asilia, kutembelea makumbusho, maonyesho;
  • mpangilio wa matukio ya mada (likizo, matinees, mashindano, mashindano);
  • kuendesha mijadala yenye mada juu ya mada ya upendo kwa Nchi ya Mama, kusoma kazi zinazofaa, kukariri mashairi, kutazama filamu, programu.

Kila mwaka, mpango wa elimu ya kizalendo unatengenezwa katika taasisi ya elimu ya shule ya mapema, ambayo inashughulikia aina zote na njia za kazi ya mbinu na elimu. Orodha elekezi ya matukio na mada ya madarasa yaliyotolewa na mpango ni pamoja na: matukio yanayotolewa kwa ajili ya likizo ya serikali na watu, mashindano ya michezo, mada za masomo ya asili, vipengele, mila za nchi asili, alama za serikali.

Sherehe zinazotolewa kwa sikukuu za umma

Matukio ya elimu ya uzalendo katika taasisi za elimu ya shule ya awali kwa kawaida hupangwa ili sanjari na maadhimisho ya sikukuu husika za umma, kama vile Siku ya Ushindi, Siku ya Defender of the Fatherland,Siku ya Kimataifa ya Wanawake.

Wanapojitayarisha kwa ajili ya tukio, watoto hujifunza historia ya sikukuu, kuelewa imejitolea kwa nani na kwa nini inaadhimishwa.

Kwa mfano, unapojiandaa kwa ajili ya kusherehekea Siku ya Ushindi, unaweza kufanya kampeni ya Njiwa wa Amani kwa kutengeneza njiwa za karatasi nyeupe pamoja na watoto kama ishara za maisha ya amani. Kwa tukio lenyewe, jifunze nyimbo za kijeshi ("Katyusha", "Siku ya Ushindi", nk), mashairi juu ya mada husika. Unaweza kuandaa mkutano na maveterani au watoto wa vita ndani ya mfumo wa mradi "Utoto tofauti kama huu: vita na amani."

elimu ya uzalendo katika dow
elimu ya uzalendo katika dow

Wanapotayarisha sherehe ya Siku ya Watetezi wa Nchi ya Baba, wavulana hujenga dhana kwamba wao ni wanaume wa siku zijazo, wenye nguvu na wenye nguvu, uungwaji mkono wa familia yao, Nchi ya Mama, watetezi wake. Katika likizo yenyewe, hafla kadhaa tofauti zinaweza kufanywa kulingana na umri wa watoto, kwa mfano, likizo ya kupongeza baba na mashairi ya kijeshi, nyimbo na densi, michezo na mashindano ya ushindani, kikao cha mazungumzo "Tunahitaji amani", kujitolea kwa jeshi linalolinda nchi yetu.

Siku ya Kimataifa ya Wanawake imejitolea kwa ajili ya malezi ya maadili ya familia na taswira ya mama, mwanamke kama mlezi wa familia, miongoni mwa watoto wa shule ya mapema. Kijadi, hafla za siku hii zimejitolea kupongeza mama na bibi. Siku moja kabla, watoto huwatengenezea zawadi kwa mikono yao wenyewe, wakikuza uwezo wao wa ubunifu.

Likizo za kienyeji

Ili watoto wajione kama sehemu ya watu wao, ni lazima wajazwe na misingi yake, waelewe asili yake. Kwa hili, katika DOWpanga mazungumzo-madarasa ili kufahamiana na njia ya maisha ya watu, lakini njia bora ya watoto kujifunza habari ni wakati wa mchezo. Unaweza kusherehekea sikukuu za kitamaduni kwa nyimbo, dansi, hali nzuri ya kujiunga na mila.

Sherehe huanza na Krismasi na Mwaka Mpya wa zamani. Watoto hujifunza nyimbo za kiigizo, kisha kwenda kutembelea katika vikundi, kuimba, kupokea peremende kama zawadi.

Sherehe ya Maslenitsa inaweza kupangwa wakati wa matembezi, watoto wote wa taasisi ya elimu ya shule ya mapema wanaweza kushiriki katika wakati huo huo. Majira ya baridi, Spring, buffoons hushiriki katika utendaji. Wanafunzi wa shule ya mapema wanafahamiana na historia ya likizo, asili yake na alama. Alama kuu ya Maslenitsa ni pancakes, unaweza kuhusisha wazazi wako katika kuzitengeneza, kupanga aina ya haki.

fanyia kazi elimu ya uzalendo
fanyia kazi elimu ya uzalendo

Sikukuu ya Pasaka pia ina alama zake. Darasa la uchoraji wa mayai ya Pasaka. Kuna mbinu na mbinu nyingi zinazompa mtoto fursa ya kukuza uwezo wake wa kisanii.

michezo ya michezo

Masomo ya kizalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na GEF inamaanisha elimu ya mtu mwenye afya njema. Kwa hiyo, maendeleo ya kimwili ni sehemu muhimu ya mchakato wa elimu. Michezo ya michezo na mashindano hayakuza watoto tu, bali pia huunda hisia ya timu, umoja wa maslahi, kuimarisha uhusiano na mila za familia.

Unaweza kufanya mashindano kati ya rika sawa kuhusu mada zinazofaa, kwa mfano, zinazolenga mashujaa wa Urusi. Wakati wa likizo, watoto hufahamiana na epics za Kirusi kuhusu mashujaa, na jeshi laoushujaa. Mashindano kama vile:

  • "Mpigaji mkali" - kurusha mipira kwenye lengo.
  • Tug of war.
  • "Fast Rider" - mbio za kupokezana juu ya farasi wa mpira au mipira mikubwa.
  • "Aliye na nguvu zaidi" - akiwasukuma wapinzani nje ya mkeka kwa bega.
  • "Msaada wa kishujaa" - tenga mlango wa pango kwa cubes na umwokoe msichana mrembo.
mpango wa elimu ya kizalendo
mpango wa elimu ya kizalendo

Mashindano ya pamoja kati ya watoto na wazazi yana jukumu maalum. Sherehe ya Siku ya Mlinzi wa Siku ya Baba kwa wanafunzi wa vikundi vya juu na vya maandalizi inaweza kupangwa na mchezo wa kijeshi "Zarnichka", ambapo baba na wana wanashiriki katika mbio za relay, na mama na binti hushiriki katika mashindano ya mashabiki. Mchezo kama huo huleta hisia za umoja, uzalendo, hutengeneza shauku ya kufanya mazoezi ya viungo, hukuza sifa za kimsingi za kimwili, na hukujulisha mila za michezo mikubwa.

Madarasa ya uchunguzi wa alama za serikali

Elimu ya uzalendo ya watoto wa shule ya mapema kulingana na GEF inamaanisha ujuzi wa alama za serikali za nchi. Ili kuzisoma, mazungumzo yanayofaa hufanywa, kwa mfano, "Ipende Nchi yako ya Mama", "Alama za Urusi".

pia weka shauku ya utambuzi katika historia ya nchi yao.

shughuli za elimu ya kizalendo
shughuli za elimu ya kizalendo

Madarasa yanaweza kufanywa kwa kutumia teknolojia ya habari na mawasiliano. Ili kufanya hivyo, unahitaji kuandaa wasilisho kuhusu mada fulani, hifadhi rekodi ya sauti ya wimbo wa taifa.

Mfuatano wa somo unaweza kuwa kama ifuatavyo:

  1. Sehemu ya utangulizi ambayo watoto hufahamiana na nafasi ya kijiografia na ukubwa wa nchi.
  2. Utangulizi wa bendera ya Urusi, ishara ya rangi zake. Unaweza kucheza mchezo "Kunja bendera".
  3. Utangulizi wa nembo. Mwalimu anaelezea kwa watoto dhana yenyewe ya nembo, anaendesha mchezo "Fikiria na chora nembo ya familia yako."
  4. Kusikiliza wimbo wa taifa.
  5. Sehemu ya mwisho, ambayo hukagua jinsi wanafunzi wa shule ya awali wamejifunza nyenzo.

Ufichuzi wa mada ya nchi ndogo

Kila kona ya Nchi yetu ya Mama ni ya kipekee na ya asili kwa njia yake. Ni muhimu kumjulisha mtoto uzuri wa asili ya nchi asilia, kwa mila na mtindo wake wa maisha.

Mojawapo ya njia ni kuandaa jumba la makumbusho dogo la historia ya eneo katika taasisi ya elimu ya shule ya mapema. Hapa unaweza kukusanya mkusanyiko wa vitu vya zamani ambavyo vina sifa ya maisha ya kila siku, sampuli za bidhaa za sanaa za watu (madarizi, leso, vitambaa vya meza, hirizi, sahani, vifaa vya kuchezea).

Njia nyingine ya kufahamu ardhi yako ya asili ni kufanya matembezi, kutembelea vivutio.

Masomo ya taarifa pia hufanyika. Mada zinazofaa juu ya elimu ya kizalendo huchaguliwa kwa madarasa. Watoto hujifunza juu ya watu wenzao maarufu, juu ya historia ya kuibuka na ukuzaji wa makazi yao ya asili, juu ya sifa za asili za mkoa huo,soma ngano.

Kazi ya kimfumo inayofanywa katika taasisi ya elimu ya shule ya mapema inaruhusu kuwapa watoto ujuzi wa msingi wa historia, jiografia ya ardhi yao ya asili, sifa zake za maendeleo na malezi.

Ilipendekeza: